Thông Tin Thuốc

http://iduoc.vn


Paracetamol 500mg

Paracetamol 500mg Hạ nhiệt, giảm đau. Không gây lệ thuộc thuốc, không gây kích ứng đường tiêu hóa.
Paracetamol 500mg
Paracetamol 500mg

Thành phần : Hàm lượng

Paracetamol……………….....…. 500 mg

Công dụng :

Hạ nhiệt, giảm đau. Không gây lệ thuộc thuốc, không gây kích ứng đường tiêu hóa.

Chỉ định:

Điều trị các chứng đau do nguyên nhân khác nhau: Nhức đầu, đau nửa đầu, đau bụng kinh, đau dây thần kinh, đau nhức hệ xương cơ, đau răng.
Sốt do nhiễm khuẩn, viêm họng, viêm phế quản.
Làm giảm đau nhức và hạ sốt trong các trường hợp cảm lạnh, cảm cúm, sốt do virus.

Chống chỉ định:

Mẫn cảm với thuốc.
Người bệnh suy gan hoặc thận nặng.
Thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase (G6PD).
Bệnh nhân nhiều lần thiếu máu.

Liều dùng:

Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi: Uống 1-2 viên/lần x 2-3 lần/ngày.
Trẻ em từ 7-11 tuổi: Uống 1 viên/lần x 2-3 lần/ngày.
Trẻ em từ 3-6 tuổi: Uống 1/2 viên /lần x 2-3 lần/ngày.

Thận trọng:

Hỏi ý kiến bác sĩ nếu điều trị kéo dài quá 5 ngày ở trẻ em và quá 10 ngày ở người lớn.
Không được uống rượu trong thời gian điều trị.
Hỏi ý kiến bác sĩ khi dùng cho trẻ dưới 3 tuổi.
Trẻ em dưới 12 tuổi liều dùng hàng ngày không vượt quá 2 gam.

Tác dụng không mong muốn:

Ban da, buồn nôn, nôn và các phản ứng khác thi thoảng xảy (thường là ban đỏ, mề đay).
Hiếm gặp các phản ứng quá mẫn.
Hạn Dùng:  24 tháng kể từ ngày sản xuất.
Bảo quản: Nơi khô, tránh ánh sáng, nhiệt độ dưới 30°C.

Nguồn tin: www.mediplantex.com

Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây